Awanni cikin Faransanci: yaya kuke faɗi su?

Iya koya sa'o'i a Faransa Ba shi da wahala kwata -kwata, tare da ɗan kulawa da aiwatarwa za ku riga kuna da shi fiye da yadda aka sani. Na farko, kafin fara darasin za mu gaya muku wasu kalmomin da za ku samu a cikin ƙamus sau da yawa kuma za mu yi muku bayani don haka ku fahimci abin da kowannensu ke nufi.

sa'o'i a Faransa

Anan ne ainihin ƙamus ɗin da yakamata ku sani idan kuna son koyan faɗin sa'o'in rana a Faransanci:

Lure: Yana nufin kalmar "sa'a."

Na biyu: Yana nufin "seconds".

Minti: Abin da yake nufi shine "mintuna."

Da sauran: Ana amfani dashi lokacin da muke so mu faɗi kwata na awa ɗaya, wato yana nufin mintuna 15 na jadawali ko sama da haka a kowace rana ana cewa awa ɗaya da kwata.

Da sauran: Ana amfani dashi lokacin da muke son gaya wa ɗayan cewa mintuna 30 sun wuce.

Ruwan sama: Muna amfani da shi lokacin da muke buƙatar faɗin ministocin da ke tafiya daga 31 zuwa 59.

Ruwa da ruwa: Wannan yana da sauƙi, yana nufin a rage kwata, wato, saura mintuna 15 don kammala awa.

Tari: Muna amfani da shi lokacin da muka faɗi sa'a akan ɗigon.

Ga shi: Yana nufin lokacin da ranar ta fara, ko dai 00:00 ko 12:00.

Na auna shi: Kalma ce da ke nuna daidai 12 na rana.

Soir ga shi: Kalmar da ake amfani da ita lokacin da ta fara yin duhu.

Nuni: Kalmar da mutane ke amfani da ita idan dare yayi. Faransanci yawanci suna amfani da su bayan abincin dare wato daga karfe 21 na dare.

Don kada ku yi kuskure lokacin rubuta sa'o'i cikin Faransanci, dole ne mu fayyace cewa a cikin ƙasar nan abubuwan biyu da mintuna da suka ɓace ba galibi ana amfani da su da yawa. Mazaunan da ke da wannan yare suna maye gurbin mazaunin (:) ta hanyar rubuta harafin h wanda, kamar yadda muka gaya muku a baya, yana nufin heure (lokaci a cikin Mutanen Espanya).

awowi_ na_day_a cikin bukukuwan

Hakanan wani abin da ƙasashe da yawa ke amfani da shi amma ba a Faransa ba, shine saita lokaci na safe ko na yamma, maimakon waɗannan gajerun kalmomin ana amfani da waɗannan jumla masu zuwa: le soir, le matin da, l'après-midi, anan ƙasa za mu bar wasu misalai:

Idan ba za ku iya ganin hoton ba, za mu fayyace muku:

  • Da misalin karfe 3:00 na safe
  • Da misalin karfe 3:00 na yamma

Wani abu kuma da yakamata ku sani kafin farawa shine fahimtar lambobi a cikin Faransanci saboda idan dole ne ku faɗi lamba daban -daban kamar 4, yakamata ku sani saboda lokaci ba koyaushe yake daidai ko rabi ba. Muna fallasa wannan a cikin wannan hoton:

Idan kuna cikin Faransa, don samun damar tambayar ɗan ƙasa na lokacin da yakamata ku faɗi ta hanyar da ke tafe: "Quelle heure est-il", don samun damar faɗin ta da ƙarin tsaro kuma kun san ta fi sauƙi, ana furta shi kamar haka: "kel ko e til".

Lokacin da kuke son faɗi lokacin, yakamata ku fara da “Il est______ heure”, yana da mahimmanci ku canza shi zuwa jam’i idan ya fi awa ɗaya, misali: lokacin ƙarfe biyu: deux heures.

Yanzu da kuka koyi ƙamus na asali na sa'o'i a cikin Faransanci, bari mu ci gaba da koya muku hanyoyi daban -daban waɗanda za a iya faɗa lokacin a cikin yaren da aka ambata a sama.

Sa'a tare da lambobi

Tsarin da wannan jumla za ta kasance zai kasance: Il est + (duk lokacin da yake a wannan lokacin) + heure (mahimmanci idan ya fi 1, ƙara S) + mintuna.

  • 2:00 ——–> Il est deux heures
  • 6:50 ——–> Il estan heures cinquante
  • 5:10 ——–> Il est cinq heures dix

time_exact_in_ kayayyaki

Sa'a cikin gutsuttsura

Wannan wata hanya ce don samun damar faɗar lokacin cikin Faransanci, kowace rana a cikin lokacin cikin Mutanen Espanya don faɗi lokacin, ana amfani da takamaiman maganganu kamar ɓangarori, kamar: rabin sa'a ko kwata na awa. Gaba za mu gaya muku yadda ake faɗi waɗannan a cikin harshen Faransanci:

8:15 ——–> Ina jin daɗi da kwata.

8:30 ——–> Ina jin daɗi da damina.

8:45 ——–> Ina jin daɗi moins da quart.

Lokaci + lokacin rana

Ta wannan hanyar za mu koya muku yadda ake gaya lokaci cikin Faransanci da lokacin rana (dare, tsakar rana, da sauransu). An gina jumla kamar haka: Il est + [hora] + heure (s) [Ka tuna cewa “S” yana faruwa a lokuta daban-daban] + du matin / de l'après-midi / du soir / midi / minuit (daban lokutan da zaku iya samu a rana).

  • Da safe ——–> 10:05 ——–> Il est dix-heures zéro cinq du matin
  • Da rana ——–> 2:00 ——–> Il est deux-heures de l'après-midi
  • Dare ——–> 8:00 ——–> Il est huit-heures du suri
  • Medianoche ——–> 00:00 ——–> Il est da tsakar dare
  • Rana ——–> 12:00 ——–> Il est midi

Daidai lokacin a Faransanci

Ofaya daga cikin hanyoyin ƙarshe don samun damar faɗar ainihin lokacin Faransanci shine ta koyan tsarin jumla. Za mu iya haɗa ƙarshen kamar haka: Il est + [lokaci] + tari.

Wasu misalai sune kamar haka:

Yanzu da kuka san duk hanyoyin faɗin sa'o'i cikin Faransanci, za mu nuna muku yadda cikakken awa zai yi kama da duk hanyoyin da muke koya muku.

Karfe 9:00 na safe

9:05 Il is neuf heures cinq

9:10 ——–> Il est neuf heures dix

9:15 ——–> Ina jin daɗi da kwata

9:20 ——–> Abin da ya fi ƙarfin gaske

9:25 ——–> Ina jin daɗin jin daɗin cin abinci

9:30 ——–> Ina jin daɗi da damina

9:35 ——–> Ina jin daɗi kasa cin-cin

9:40 ——–> Ina jin daɗi kasa ashirin

9:45 ——–> Ina jin daɗi moins da quart

9:50 ——–> Ina jin daɗi kasa Dix

9:55 ——–> Ina jin daɗi kasa Biyar

Wata shawara da muke so mu gaya muku ita ce idan kuna son aiwatar da waɗannan hanyoyin, yi su idan za ta yiwu tare da mutumin Faransanci ko wanda ya san yaren sosai, domin idan kun gan shi a rubuce yana da wuyar gaske amma ba ba zai yiwu a koya ba. Wata yuwuwar ita ce kallon bidiyon da muka bari a ƙasa idan ya fi sauƙi a gare ku ku koya:

Deja un comentario