Shiga cikin Larabci: Koyi mahimman kalmomin larabci da yadda ake haɗa su daidai

Shiga cikin Larabci: Koyi mahimman kalmomin larabci da yadda ake haɗa su daidai Shiga cikin Larabci: Koyi mahimman kalmomin larabci da yadda ake haɗa su daidai

Larabci harshe ne mai ban sha'awa da ake magana a cikin ƙasashe da yawa a Gabas ta Tsakiya da Arewacin Afirka. Koyan Larabci na iya buɗe ƙofofin dama da dama, na amfani da kai, haɓaka ƙwararru ko ma don wadatar da kanku ta al'ada. A cikin wannan labarin, za mu mai da hankali kan koyo key fi'ili a cikin larabci da kuma yadda ake haɗa su daidai. Hakanan, za mu samar muku da fassarar Sipaniya tare da sautin lambobi a cikin Larabci.

Gabatarwa zuwa kalmomin larabci

Kalmomin Larabci su ne tushen sadarwa a cikin wannan harshe. Akwai wasu bambance-bambance tsakanin fi'ili a cikin Larabci da wasu harsuna, kamar Mutanen Espanya. Misali, haɗa fi’ili a cikin Larabci ba ya bin tsarin da ake yi a cikin Mutanen Espanya, kuma ya dogara ne akan tushen fi’ili da haruffa uku suka yi. Har ila yau, fi'ili a cikin Larabci ana haɗa su ne bisa la'akari, jinsi, da mutum.

  • علم (allama) - koyarwa
  • درس (darasa) - yin karatu
  • كتب (kataba) - rubuta
  • قرأ (qaraa) - karanta
  • نام (naama) - barci

Tushen fi’ili a Larabci

A cikin Larabci, ana gina fi’ili daga tushen fi’ili, wanda yawanci ya ƙunshi haruffa uku. Ana iya canza waɗannan tushen fi'ili ta ƙara haruffa, yana ba da damar ƙirƙirar ƙarin fi'ili masu alaƙa da ainihin ra'ayi. Misali, kalmar “darasa” (na nazari) ta fito ne daga tushen “د-ر-س” yayin da kalmar “qaraa” (don karantawa) ta samo asali ne daga tushen “ق-ر-أ”.

Da zarar ka san tushen fi’ili, za ka iya gane ma’anar wasu fi’ili da dama a Larabci. Shi ya sa koyan da tushen fi'ili a cikin larabci yana da mahimmanci idan kuna son fahimta da sarrafa wannan harshe sosai.

Haɗin fi'ili na Larabci

Haɗin fi'ili a cikin Larabci yana dogara ne akan mutum (na ɗaya, na biyu, ko na uku), lamba (na ɗaya, ko biyu, ko jam'i), da jinsi (namiji ko na mata). Bugu da ƙari, akwai nau'ikan fi'ili guda biyu a cikin wannan harshe: cikakkun fi'ili (mai nunin kammala aikin) da kuma rashin cikar fi'ili (yana nuna wani aiki da ake ci gaba).

Bayan haka, za mu ga misali na yadda kalmar nan “kataba” (rubutu) ta kasance cikin haɗe-haɗe cikin kamala da sifofinta marasa kamala. Ya kamata ku tuna cewa haɗin gwiwa a cikin Larabci ya fi na Sifen, kuma akwai keɓantacce da bambance-bambance da yawa.

  • كتب kataba (ya rubuta)
  • كتبت katabat (ta rubuta)
  • كتبت katabtu (na rubuta)
  • يكتب yaktubu (ya rubuta)
  • تكتب taktubu (ta rubuta)
  • أكتب aktubu (na rubuta)

Lambobin Larabci da lafuzzansu

Lambobin Larabci wani yanki ne mai mahimmanci wanda yakamata ku sani idan kuna son haɓaka ikon ku na sadarwa cikin wannan yare. Na gaba, za mu ga lambobi daga 0 zuwa 10 da kuma lafazin sautinsu a cikin Mutanen Espanya.

  • ٠ – 0 – صفْر (sifr)
  • ١ – 1 – واحد (wahid)
  • 2- اثنان (itnan)
  • ٣ – 3 – ثلاثة (thalaatha)
  • ٤ – 4 – أربعة (arba3a)
  • ٥ – 5 – خمسة (Khamsa)
  • – 6 – ستّة (sitta)
  • 7- سبعة (sab3a)
  • ٨ – 8 – ثمانية (thamaniya)
  • ٩ – 9 – تسعة (tes3a)
  • ١٠ – 10 – عشرة (3ashara)

Kalubale da shawarwari don koyon Larabci

Koyan Larabci na iya zama ƙalubale, musamman ga waɗanda ke magana da harsuna masu tushen Latin, kamar Mutanen Espanya. Koyaya, tare da ƙoƙari, sadaukarwa da mai da hankali kan mahimman fannoni kamar Larabci da lambobi, za ku iya ciyar da karatunku yadda ya kamata.

Wasu shawarwari masu amfani don koyan Larabci sun haɗa da yin magana da rubuta Larabci kullum, yin amfani da albarkatun kan layi, aikace-aikacen koyon harshe da dandamali, da kuma musayar harsuna tare da masu jin Larabci.

Idan kuna son ɗaukar ƙalubalen koyon Larabci, kar ku ƙara jira! Tare da sanin mahimman kalmomi da haɗin kai da aka gabatar a cikin wannan labarin, da kuma sanin lambobin Larabci, za ku yi kyau kan hanyarku don ƙwarewar wannan hadadden harshe mai lada.

Deja un comentario