Mutane da yawa sun yarda cewa Mandarin Sinawa zai zama ɗaya daga cikin muhimman harsuna na shekaru goma masu zuwa saboda babban ci gaban tattalin arzikin China. An faɗi haka, idan kuna sha'awar koyan yaren, zaku iya farawa ta lambobi a chinese, tunda koyon ƙidaya yana ɗaya daga cikin hanyoyin mafi kyau don farawa cikin yare.
Idan kuna shirin ziyartar ƙasar, akwai wasu kalmomi na asali waɗanda dole ne ku ƙware kafin isa don ku iya fahimtar kanku, aƙalla mafi mahimman abubuwa.
Kamar yadda yake da duk yaruka, don koyan lambobi a chinese abu na farko da yakamata ku koya shine ainihin lambobi, wato, koya daga 0 zuwa 9, tunda sauran lambobin sun ƙunshi waɗannan.
Bayan haka, zan raba teburin da za ku iya ganin lamba, halin sa na Sinanci da fassarar sa zuwa Mutanen Espanya, domin ku sami ra'ayi game da yadda ake kiran lambar. Ko ta yaya, zaku iya amfani da mai fassarar kan layi don koyan lafazin da ɗan kyau.
Tebur Abubuwan Taɗi
Lambobin China daga 1 zuwa 10
Lambar | Chino | Pinyin |
0 | 零 / 〇 | ling |
1 | 一 | yi |
2 | Biyu | er |
3 | uku | waliyyi |
4 | hudu | kuma |
5 | 五 | wǔ |
6 | 六 | yi |
7 | Bakwai | menene |
8 | Takwas | ba |
9 | tara | hee |
10 | goma | shi |
Muna ba da shawarar ku ciyar da ɗan lokaci don haddace lambobin da yin lafazin su. Da zarar kun ƙware su zaku iya ci gaba zuwa teburin mai zuwa:
Lissafi 10 zuwa 20
Lambar | Chino | Pinyin |
11 | goma sha ɗaya | shi yi |
12 | goma sha biyu | ciki |
13 | Goma sha uku | shi ne |
14 | Goma sha huɗu | shi iya |
15 | Goma sha biyar | shi ǔ |
16 | Goma sha shida | ciki |
17 | Goma sha bakwai | shi q |
18 | Goma sha takwas | shi ba |
19 | Goma sha tara | shi hee |
20 | ashirin | ciki |
Kamar yadda kuke gani a cikin tebura biyu, abin da ake yi daga 11 zuwa 19 shine a saka goma a biye da naúrar. Misali, a ce goma sha biyu (shí ér) fara da shí (10) ér (2).
Wannan doka ce da ake amfani da ita da yawancin lambobi a cikin Sinanci. Misali, idan kuna son faɗi 22, abin da kawai za ku yi shine ku faɗi "biyu, goma, biyu" a cikin Sinanci. Sauƙi ya isa ko ba haka ba?
Daruruwan, dubbai da miliyoyi a cikin Sinanci
Lambar | Chino | Pinyin |
100 | Ƙari | yi bi |
200 | dari biyu | ba bu |
300 | Ƙari | san nan |
1 000 | Ƙari | yayi kyau |
2 000 | Ƙari | ciki |
10 000 | Dubu goma | yi wan |
1000 000 | miliyan daya | yi farin ciki |
100 000 000 | 亿 | yi yi |
Hakanan iri ɗaya ne ga manyan lambobi. Misali, idan kuna son faɗin 135, kawai sai ku ce 'ɗaya, ɗari, uku, goma da biyar'. Tabbas, akwai wasu ƙa'idodi da keɓewa, amma gaba ɗaya bai kamata ku sami matsala da lambobin China ba. A ƙasa mun shirya bidiyo mai cikakken bayani wanda a ciki zaku iya fahimtar batun lambobi da ma akwai mai magana da harshen asali daga China don taimakawa tare da furta lambobin Sinawa.
ya dace da ni, na gode
Ina son shi sosai .na gode
Kyakkyawan taƙaitaccen bayani da sauƙin tunawa, cikakke ne ga waɗanda suka fara koyo ... kamar ni 🙂
Yana da ban sha'awa
Yaya abin yake!!! Kyakkyawan wuri, yana taimaka mini da yawa don zama mafi kyau, na gode da duk bayanan ku, ku ci gaba don Allah, ??
Hannun suna da fa'ida sosai, godiya
Ina so in koyi su