Labarin Odin

Odin Shi ne Allah mafi ƙarfi na Asgard kuma shine shugaban Aesir, a cikin tarihin Norse. A wasu lokutan ana kiran Odin mai iko duka ko mai yawo, a zahiri yana da sunaye da yawa, saboda ya ɗauki fasali da yawa a lokuta daban -daban. Odin yayi kama da mai sihiri kuma wataƙila ya kasance wahayi ga Gandalf don littafin JRR Tolkien na Ubangijin Zobba da littattafan Hobbit.

gajeren labari

Odin yana da alaƙa da warkarwa, mutuwa, sarauta, hikima, yaƙi, maita, waƙa, da haruffan gudu, kuma an yi imanin shine "jagoran rayuka." Kalmar zamani "Laraba" an sanya mata suna bayan Odin kuma ta fito ne daga kalmar Jamus ta Wotan wanda ke nufin "Odin", don haka Laraba ita ce "ranar Odin." Odin yana zaune a gidan da ake kira Valaskialf, a cikin wannan gidan, Odin yana da doguwar hasumiya kuma a saman hasumiyar yana da kursiyin da ake kira Hlidskialf, daga nan Odin zai iya gani cikin dukkan duniyoyin tara. Odin jikan Buri ne irsir na farko, kuma ɗan rabin Allah, rabin Giant Bestla da Bor.

Odin yana da 'yan'uwa biyu, Vili da Ve, tare da' yan uwansa Odin sun halicci duniya a cikin tarihin Norse. Odin ya auri kyakkyawar Goddess Frigg, tare suna da yara Baldr da Hod, amma Odin kuma yana da wasu yara. Wasu daga cikin ƙattai waɗanda ke zaune a Jotunheim (ƙasar ƙattai), yana da kyau sosai har ma Odin ba zai iya tsayayya ba. Don haka Odin ya yi tafiye -tafiye sau da yawa zuwa Jotunheim don kasancewa tare da ɗayan kyawawan ƙattai.

Wannan ya haifar da Odin ya zama mahaifin Thor (Allah na tsawa) tare da katon Jörð wanda ke nufin ƙasa, kuna iya sanin ta da sunan Fjörgyn. Odin da katuwar Grid suma suna da ɗa mai suna Vidar. Odin da giant Rind kuma suna da ɗa mai suna Vali.

Odin yana da ikon yin siffa kamar Loki, kuma yana iya canzawa zuwa dabba ko mutum a duk lokacin da yake so. Odin galibi yana magana cikin jumloli da tatsuniyoyi, kuma muryar Odin tana da taushi wanda duk wanda ya ji shi yana tunanin duk abin da ya faɗa gaskiya ne.

Odin kuma zai iya faɗar kalma ɗaya kuma zai busa ƙonawar wuta, ko rage raƙuman ruwa na teku. Odin ba kasafai yake aiki a cikin yaƙi ba, amma lokacin da yake, zai iya sa maƙiyansa su makance a fagen fama, kurame ko firgita, Odin har ma zai iya sa makamansa su buga kamar sanduna, ko sa mutanensa su zama masu ƙarfi kamar sanda. .

Odin zai iya yin hasashen faduwar dukkan mutane, da ganin abin da ya gabata, har ma ya san cewa wata rana Ragnarok (Ragnarök) zai fara kuma babu abin da zai iya yi don hana hakan. Odin kuma yana da ikon yin tafiya zuwa ƙasashe masu nisa, a cikin ƙwaƙwalwar sa ko ta wasu. Odin na iya aika mutane zuwa ga mutuwarsu ko ba su wata cuta. Wasu Vikings sun sadaukar da kansu ga Odin, kuma sun ba shi alƙawura masu kyau, suna fatan sanin ko za su iya cin nasara a yaƙi ko a'a.

Sleipnir doki ne mai kafafu takwas, wannan dokin doki ne na sihiri, kuma mafi kyawun duk dawakai. Sleipnir shine alamar iska kuma tana da alamun jahannama akan sa. Sleipnir na iya tserewa kamar yadda yake a cikin iska kamar yadda yake yi a ƙasa. An haifi Sleipnir ga Loki lokacin da ta rikide zuwa mare kuma ta yi amfani da katon babban magini don yin ciki (babban magini shine wanda ya gina bango kusa da Asgard, gidan alloli). Daga baya an ba Sleipnir Odin kyauta daga Loki.

Deja un comentario