Harafin Faransanci da furucin sa

Idan kuna son koyan haruffa cikin Faransanci, tabbas saboda malamin ku ko karatun Faransanci koyaushe yana yanke shawarar koyar da shi a farkon. Amma don me? Akwai dalilai masu kyau da yawa don koyan haruffan Faransanci, kamar yadda za ku gani a wannan labarin. Amma kuma akwai dalilai masu kyau da yawa waɗanda ba za ku koya ba, ko aƙalla kada ku mai da shi abu na farko da kuke ƙoƙarin ƙwarewa cikin yaren Napoleon.

haruffan Faransanci

Sau da yawa ana ɗaukar haruffa harsashin harshe, kuma yawancin darussan koyan yaren waje suna fara ɗalibai ta wannan hanya. A zahiri koyon haruffa na iya zama da taimako, amma ba zai taimaka muku tattaunawa ko faɗaɗa ƙamus ɗin ku ba.

Wannan ba yana nufin yakamata ku yi watsi da shi ba, yana nufin kawai ku ba shi mahimmancin da ya cancanci da gaske. Wannan shine dalilin da ya sa a nan muka yi imani cewa haruffa ya kamata su fara karatu da zarar kun sami ainihin ilimin ƙamus na yau da kullun, haɗawa, da sauransu.

Yadda ake rubuta haruffa a Faransanci

Kafin farawa, wannan shine abin da yakamata ku sani game da haruffan Faransanci: idan kai ɗan asalin yaren Spanish ne, ba za ku sami matsala ba, to Faransanci da Mutanen Espanya suna raba haruffa iri ɗaya har ma da harshen Spanish ya haɗa da ñ da maƙwabtanmu ba su da shi. Iyakar abin da ke canzawa shine bambancin waɗancan haruffa da lafazin su.

Da farko, kamar a yawancin yarukan Yammacin Turai, kowane harafin Faransanci na iya zama babba ko ƙarami.

Tabbas, haruffan Faransanci da yawa suna da bambance -bambancen - lafazi ko wasu alamomin da aka ƙara da cewa (galibi) yana shafar furta su. Waɗannan ba a haɗa su cikin haruffan Faransanci na asali ba, amma yana da mahimmanci a san su, don haka mun haɗa su cikin jerin waɗanda za ku gani a ƙasa.

haruffan haruffa cikin Faransanci

Akwai abin da za mu tuna: mun haɗa da ƙaramin haruffan haruffa, saboda haka ne ake yawan amfani da su. A hukumance, daidai ne a yi amfani da lafazi akan harafi a cikin ƙaramin harafi da babba; duk da haka, a cikin Faransanci na yau da kullun, mutane da yawa suna barin lafazi akan babban harafin. Kafin ganin yadda ake furta haruffa daban -daban na haruffa cikin Faransanci, hoton sa tare da misali ga kowane harafi da lafazinsa:

haruffan Faransanci don yara

Kuma yanzu, ba tare da ƙarin ado ba ...

Yadda ake furta haruffa a Faransanci

Yanzu za mu ga yadda ake furta kowane harafi da ya ƙunshi haruffan Faransanci cikin zurfin zurfi, da kuma bambance -bambancen daban -daban da zai iya samu.

A

bambancin:

à - Ana iya samun sa a kalmomi kamar watau, inda yake nuna hakan an nanata sautin harafin.

â - An samo shi a tsakiyar yawancin kalmomin Faransanci, gami da castle. Kodayake sautin kalmar baya canzawa koyaushe, wannan harafi da haɓakar lafazi alama ce ta baya.

B

C

Kamar yadda a cikin yaren Ingilishi, sautin muryar c yana iya bambanta dangane da harafin da ke biye. Idan ana biye da shi a e, iko y, gabaɗaya zai yi sauti kamar taushi mai taushi, kamar a cikin kalma sama. Idan an bi shi da h, kamar a cikin hira ta kalma, zai yi sauti mai kama da haka sh.

bambancin:

ç - Shahararren cedilla hanya ce da c ɗauki sauti mai laushi ba tare da la'akari da harafin da ke biye da shi ba - kamar a cikin kalma Français.

D

E

bambancin:

é - Zai iya nuna takamaiman lafazi, ko ɓangaren da ya gabata ko nau'in sifa na fi’ili. Misali, été.

è - Yana nuna lafazi na musamman, kamar yadda yake a cikin kalmar kirim

ë - Yana nufin cewa dole ne a furta wannan wasiƙar banda waɗanda ke kewaye da ita, kamar yadda take cikin kalma Kirsimeti.

F

G

Sautin da aka yi g yana iya bambanta dangane da harafin da ke biye. Idan ana biye da shi a e, i o y, gabaɗaya zai yi kama da a laushi g, kamar yadda a cikin kalma orange, sabanin a g karfi, kamar yadda a cikin kalma yaro.

H

Idan ya zo ga furuci, h yana iya zama mafi girman harafin haruffa a Faransanci. Akwai nau'i biyu na "h" a cikin Faransanci: h da burin da kuma h bebe.

A matsayin babban yatsin hannu, idan kalmar da ta fara da h tana da asalin Latin, h yana yin shiru. Misali, yana kashe su ana kiransa "lezorloges."

A matsayinka na gaba ɗaya, idan kalmar da ta fara da h ta fito ne daga wani yare ba Latin ba, h yana da buri. Misali: shi mutum.

haruffan haruffa cikin Faransanci

Tabbas, ba abu bane mai sauƙi a san asalin kowace kalma, kuma akwai kuma keɓewa. Magani guda ɗaya da ni da kaina na samu shine kawai amfani da haddace kalmomin tare da h, har ma yanzu yanzu ina yin kuskure lokaci -lokaci ko yin shakku, kamar yadda su kansu mutanen asalin Faransawa ke da su lokaci zuwa lokaci, don haka babu buƙatar damuwa, saboda haruffan Faransanci suna da rikitarwa ga kowa da kowa 🙂

I

bambancin:

ï - Dole ne a furta shi dabam da haruffan da ke kewaye da shi.

î - Da wuya a yi amfani da shi a yau sai da wasu fi’ili, kamar za a haife.

J

K

L

M

N

O

bambancin:

ô - Yana iya nuna canjin lafazi.

P

Q

Kamar yadda a Turanci, da wanda koda yaushe u ke bi.

R

S

A cikin Faransanci, s gabaɗaya yana da sauti mai taushi (yar uwa ...), sai dai idan tana tsakiyar kalma da wasali ke bi - to ana furta ta kamar z, kamar a ciki réalisation. Hakanan ana amfani da sautin z don alaƙar da ke tsakanin s da kalma wacce ta fara da wasali (ko wani lokacin harafin shiru) - misali, haka ne.

T

U

bambancin:

ù - Ana amfani da shi ne kawai don bambance kalmomin ou y inda.

ü - Yana nufin cewa dole ne a furta wannan wasiƙar dabam da waɗanda ke kewaye da ita.

V

W

X

Y

Kamar a Turanci, ana ɗaukar y a matsayin wasali a matakin karin magana.

bambancin:

Ÿ - A mafi yawan lokuta, ana amfani da wannan wasiƙar da sunan tsohon gari ko birni na Faransa.

Z

Halayen haruffa a Faransanci

Zuciya (zuciya) yana ɗaya daga cikin kalmomin Faransanci da yawa da aka rubuta tare da haruffan da babu a cikin Mutanen Espanya. Kamar sauran yaruka da yawa, Faransanci galibi yana ba da damar a rubuta kalmomin ƙasashen waje a cikin rubutunsu na asali, wanda ke nufin cewa lafazi ko haruffa waɗanda ba sa cikin haruffan Faransanci an haɗa su ta wata hanya.

Bugu da kari, akwai kuma ligatures biyu o shaidu wanda zaku iya samu a kalmomin Faransanci. Waɗannan haruffan haruffan haruffa da haruffa suna nuna wani lafazi. Anan muna ba da shawarar bidiyo don mafi koyan haruffan Faransa:

Abubuwa biyu na gama gari na Faransanci sune:

æ, cakuda haruffa a da e. Ana amfani da shi a cikin wasu kalmomin da aka karɓa kai tsaye daga Latin, kamar Tsarin karatun.

y

œ, cakuda haruffa o da e. Wataƙila kun gan su cikin kalmomin gama gari kamar yar uwa da zuciya.

Abin farin ciki, idan maballan ku bai yarda a shigar da waɗannan alamomin ba, Faransanci zai fahimci kalmar idan kawai ku rubuta haruffa biyu daban. Tabbas, idan kuna rubuta takaddama, hukuma ko takaddar ilimi, yakamata ayi amfani da ligature. Manufa a cikin waɗannan lamuran shine kawai kwafa da liƙa harafin.

V cewa haruffan da aka fi amfani da su a Faransanci sune e, a, i, s da n. Ƙaramin harafin da ake yawan amfani da su shine x, j, k, w, da z. Wannan bayanin yana iya zama ba mai amfani sosai ba, amma yana taimakawa sanin inda zaku jagoranci ilmantarwa.

Yadda ake koyon haruffan Faransanci

Idan a ƙarshe kuka yanke shawarar fuskantar haruffan Faransanci, mun shirya jerin nasihu don sauƙaƙe muku koya. Ga wasu shawarwari:

Koyi haruffan haruffa

Wataƙila kun san wannan waƙar a yarenku, ko kuma cikin wasu yarukan da kuka koya. To, shi ma yana nan a Faransanci guda m kama. Kuna iya samun juzu'i daban -daban na waƙar haruffan Faransanci ta hanyar bincika intanet. Yana da kyau sosai, musamman ga yara su koyi haruffan Faransanci.

Wannan shine na fi so, kuma wanda ɗalibana suka yi amfani da shi don koyon haruffan Faransanci. Abun da ya rage kawai shine abin da ake rerawa a ƙarshen ba ayar gargajiya ba ce, amma wani abu ne da ya shafi sunayen haruffan masu rai.

Har yanzu, ana rera shi da kyau kuma ana furta shi daidai, sabanin wasu sigogi, waɗanda suke da sauri ko amfani da mawaƙin da ba ɗan asalin ƙasa ba. Kuna iya duba sharhin da ke ƙasa bidiyon don ganin ko akwai matsalolin lafazi. Da zarar kun sami sigar da kuke so, gwada rera ta sau da yawa a rana.

Yi doka

Dictations suna shahara a makarantun Faransanci saboda dalili, kuma wannan shine cewa suna da amfani don koyo da haddace haruffan kalmomin gama -gari.

misalta kalma don koyo

Kuma wannan ya kasance, muna fatan kuna son karatunmu don koyon yadda ake furta da rubuta haruffan Faransanci. Idan kuna da tambayoyi, kuna iya barin mana sharhi kuma zamuyi ƙoƙarin amsawa da wuri.

Deja un comentario